Kazi ya vitendo katika sayansi ya kompyuta "tunarudia uwezo wa mchakato wa maandishi - chombo cha kuunda vitu vya maandishi." Kazi ya vitendo katika kichakataji neno MS Word

Aina za vitu na uainishaji wao. Uainishaji wa vitu vya kompyuta.

Kazi ya vitendo Nambari 4 "Tunarudia uwezo wa kichakataji cha maneno - chombo cha kuunda vitu vya maandishi».

Ramani ya kiteknolojia ya somo. FGOS LLC. darasa la 6

Pakua:


Hakiki:

Ramani ya kiteknolojia ya somo la sayansi ya kompyuta darasa la 6 Somo la 8

Mada ya somo: Aina za vitu na uainishaji wao. Uainishaji wa vitu vya kompyuta.

Kazi ya vitendo nambari 4 "Tunarudia uwezo wa kichakataji cha maneno - chombo cha kuunda vitu vya maandishi"

Aina ya somo - somo la kusasisha maarifa na ujuzi

Malengo ya somo:

somo - wazo la uhusiano "ni aina"; mbinu za uainishaji wa vitu vya kompyuta;

somo la meta - Uwezo wa ICT (ujuzi wa msingi wa kufanya kazi ndani mhariri wa maandishi); ujuzi katika kuchagua msingi wa uainishaji;

binafsi - kuelewa umuhimu wa ujuzi wa kompyuta kwa masomo na maisha; kuelewa maana ya kufikiri kimantiki.

Kazi za elimu zinazoweza kutatuliwa:

1) kuunganisha mawazo kuhusu uhusiano kati ya vitu;

2) kuzingatia uhusiano "ni aina";

3) kuanzisha dhana za uainishaji, uainishaji wa asili na bandia;

4) kuunganisha ujuzi wa uainishaji;

5) anzisha zana ya kuunda michoro ya uhusiano.

6) kurudia mbinu za msingi za kuunda vitu vya maandishi.

Dhana za kimsingi zilizojumuishwa katika somo:

kitu;

mtazamo;

uhusiano "ni aina";

mchoro wa aina mbalimbali;

Darasa;

uainishaji: uainishaji wa asili, uainishaji wa bandia;

msingi wa uainishaji.

Vyombo vya ICT vilivyotumika katika somo:

Kompyuta binafsi(PC) walimu, projekta ya media titika, skrini;

Kompyuta za wanafunzi.

Nyongeza ya kielektroniki kwa kitabu cha kiada:

1) uwasilishaji "Aina za vitu na uainishaji wao";

2) faili ya template Words.doc

Hatua ya somo

Shughuli za mwalimu

Shughuli za wanafunzi

  1. Kuhamasisha

Habari zenu! Kaa chini. Angalia ikiwa uko tayari kwa somo. Je, una vifaa vyote vya somo kwenye madawati yako? Leo hatuna nyenzo za kinadharia tu, lakini pia kazi ya vitendo ya kuvutia sana.

Vijana huangalia utayari wao kwa somo. Kujidhibiti.

  1. Sasisha

Jamani, katika somo lililopita tulikutana kiasi kikubwa dhana juu ya mada "Uhusiano wa vitu na seti zao" Je!

Jibu maswali yafuatayo: (na§ Kitabu cha maandishi 3)

Kitu ni nini?

Seti ya vitu ni nini?

Seti ndogo ni nini?

Toa mfano wa uhusiano kati ya vitu viwili.

Toa mfano wa uhusiano kati ya kitu na seti ya vitu.

Toa mfano wa uhusiano kati ya seti mbili za vitu.

Unawezaje kuibua mahusiano kati ya vitu?

ukaguzi wa kuona wa kazi kwenye kitabu cha kazi;

RT No. 35 (b), 37, 40 ilipewa

majadiliano ya kazi zilizosababisha ugumu;

Pamoja tunatatua fumbo la maneno "Uhusiano wa vitu na seti zao" (Na. 46).

Nambari 25 (ukurasa wa 19) RT Tunaifanya pamoja (kwa kurudia), basikujua mada ya somo.

Vyombo vya habari vya kompyuta vinasambazwa kulingana na kanuni ya kurekodi habari, ni nini kilifanyika na habari hii?

Kwa nini hii ni muhimu?

Je, uainishaji ni uhusiano?

Ninaunda mada ya somo "Aina za vitu na uainishaji wao." Uainishaji wa vitu vya kompyuta".

Malengo yetu ya somo ni yapi?

Wavulana hutaja dhana kuu walizojifunza:

kitu; mtazamo; uhusiano "ni sehemu ya";

Mchoro wa utungaji.

Vijana wanatoa ufafanuzi.

Wanafunzi watoe mifano.

Jadili kazi.

Nambari 35 (b)

Nambari 37. a) 35-25=10 (sio kusoma shuleni) yaani aliyeandikwa katika Biblia moja;

b) 35-20=15 (si ya kikanda), yaani yule aliyerekodiwa katika Biblia moja;

saa 10; ni watu wangapi wameandikwa katika Biblia moja tu 10+15=25, ambayo ina maana katika Biblia 2. 35-25=10

d) 20-10=10 tu ya kikanda;

e)25-10=15 kwa shule pekee.

Wanafunzi wanazungumza. Wanafikia hitimisho kwamba habari hiyo imeainishwa. Uainishaji

Tunagundua kuwa uhusiano huo unaitwa "ni aina", na tutaainisha vitu vya kompyuta.

Wanafunzi huunda malengo ya somo:jifunze zaidi kuhusu uhusiano wa "is a species".

  1. Hatua ya uimarishaji wa msingi

Uwasilishaji wa nyenzo, uwasilishaji "Aina za vitu na uainishaji wao"

Kazi ya kukamilisha nambari 48 (uk. 43 RT)

Nambari 49 RT (p. 44)

Onyesha kwenye skrini, tazama

Vijana wanazungumza

Uamuzi wa pamoja. Uumbizaji katika vitabu vya kazi.

Nambari 48. Mhusika ni mjumbe wa sentensi; nomino - sehemu ya hotuba; printa - kifaa cha pato la habari; nambari - nambari ya busara; nyongeza - operesheni ya hesabu; mstatili - polygon (takwimu ya kijiometri); kitabu cha maandishi - kitabu; kipepeo - wadudu; mbwa ni mnyama.

Jadili mpango wa uainishaji

  1. Utumiaji wa ubunifu na upatikanaji wa maarifa katika hali mpya

Kukamilisha kazi ya vitendo No 4 p. 129 (kitabu cha zamani) kazi 1, 2.

Tunajadili mpango wa kukamilisha kazi pamoja

Wanafunzi hukamilisha kwa kujitegemea kazi ya 1 na 2 ya kazi ya vitendo No.

  1. Habari juu ya kazi ya nyumbani, maagizo ya jinsi ya kuikamilisha

Wacha tuandike kazi ya nyumbani, nitaelezea.

Andika kazi ya nyumbani, jadili utekelezaji wa mradi mdogo

  1. Tafakari

Jamani, mmefanya kazi nzuri leo. Na kila mmoja wenu ajiwekee malengo na malengo mwanzoni mwa somo. Tuambie, umefikia matokeo yaliyopangwa?

Daraja kwa kazi ya vitendo

Vijana wanazungumza. Sikiliza ukadiriaji


Kazi 1 (kwa Windows). Tahajia

  1. Fungua kichakataji maneno Neno.
  2. Tafuta na uchunguze upau wa kichwa, menyu kuu, riboni za zana, eneo la kazi, upau wa hali. Kagua utendakazi wa vitufe ambavyo tayari unajua kwenye kichupo cha Nyumbani na ugundue utendakazi wa vitufe, orodha na sehemu mpya kwenye kichupo hiki.
  3. Fungua hati Error.doc(folda Nafasi tupu).

    Kwa hii; kwa hili:

    1. kwenye menyu kuu Faili chagua kipengee Fungua;
    2. kwenye dirisha inayoonekana Kufungua hati, kufungua folda kwa sequentially, chagua moja ambayo hati iko;
    3. Bofya mara mbili ili kufungua hati unayotaka.
  1. Ona kwamba baadhi ya maneno na sentensi zimepigiwa mstari kwa mistari nyekundu na kijani kiwimbi. Mstari mwekundu unaonyesha kuwa kuna uwezekano mkubwa wa kosa katika neno au kwamba halimo kamusi ya kompyuta. Mstari wa kijani unaonyesha kuwa sentensi ina viakifishi visivyo sahihi. Jaribu kurekebisha makosa yaliyogunduliwa na kichakataji maneno mwenyewe.
  2. Angalia1.
  3. Fungua tena hati Error.doc.
  4. Endesha uthibitishaji wa hati kwa kutumia amri Tahajia kwenye kichupo Kagua au ufunguo F7.
  5. Chambua kwa uangalifu habari inayoonekana kwenye kisanduku cha mazungumzo Tahajia na utumie vitufe vya amri vinavyofaa kufanya mabadiliko au kuruka maneno yenye alama.
  6. Hifadhi hati iliyosahihishwa kwenye folda ya kibinafsi chini ya jina Angalia2 na funga programu.

Kazi ya 1 (kwa Linux). Tahajia

Kazi ya 2. Kuunda hati ya maandishi

  1. Fungua kichakataji maneno.
  2. Kwenye kitawala cha mlalo, weka alama ya kujongea ya mstari wa kwanza hadi 1 cm.
  3. Sakinisha fonti Arial, ukubwa wa fonti 14 , mpangilio wa upana. Ingiza maandishi yafuatayo:

      Maandishi ni kauli inayohusiana kisemantiki na kisarufi kwa njia ya mdomo au kimaandishi. Sifa kuu za maandishi ni mshikamano na uadilifu. Sentensi zilizojumuishwa katika maandishi zimepangwa kwa mpangilio fulani. Hii inaunda mshikamano katika maandishi. Uadilifu huipa maandishi umoja wa kisemantiki. Kila maandishi yana maudhui fulani. hizo. ina mada yake. Sentensi katika maandishi haziunganishwa tu na mada, bali pia na wazo kuu. Sentensi kadhaa zinazoelezea wazo moja zimeandikwa katika aya tofauti.

  4. Kwa kutumia zana zako za kuchakata maneno, angalia hitilafu katika maandishi uliyoandika.
  5. Gawanya maandishi katika aya. Ili kufanya hivyo, tumia vitufe vya mshale (vifunguo vya mshale) au panya ili kuweka mshale mahali unapotaka (mwisho wa aya) na ubonyeze. Ingiza.
  6. Kwa kutumia kitufe Vibambo visivyochapisha onyesha alama za uumbizaji kwenye skrini na uhakikishe kuwa herufi zinazoweka alama kwenye ncha za aya ziko katika sehemu sahihi. Hakikisha aya zote zinaanza na mstari mwekundu.
  7. Kumbuka jinsi wanavyojitokeza maneno ya mtu binafsi na mistari. Kamilisha muundo wa maandishi kama ifuatavyo:

      Maandishi- ni kauli yenye maana na inayohusiana kisarufi kwa njia ya mdomo au kimaandishi. Sifa kuu za maandishi ni muunganisho Na uadilifu.

      Matoleo, iliyojumuishwa katika maandishi, iko? kwa utaratibu fulani. Hii inaunda mshikamano katika maandishi.

      Uadilifu huipa maandishi umoja wa kisemantiki^ Kila kifungu kina fulani maudhui, i.e. ina mada yake.

      Sentensi katika maandishi haziunganishwa tu na mada, bali pia na wazo kuu. Sentensi kadhaa zinazoelezea wazo moja zimeandikwa katika aya tofauti.

  8. Hifadhi faili kwenye folda yako ya kibinafsi chini ya Nakala ya jina na funga programu.

Sasa unajua jinsi gani

  • fungua, hariri na uhifadhi hati ndani kichakataji cha maneno;
  • fanya ukaguzi wa spell katika processor ya maneno;
  • sakinisha ujongezaji wa aya na kuvunja maandishi katika aya katika mchakato wa maneno;
  • chagua kipande cha maandishi (sehemu ya kiholela, mstari, neno, aya) na ubadilishe mtindo wa fonti katika kichakataji maneno.

Mhariri wa maandishiNENO. (Marudio)

Zoezi

    Andika na uangazie maandishi

Andika maandishi ya aya hii:

Kompyuta ya kibinafsi, PC (Kiingereza) binafsi kompyuta, Kompyuta), PC (kielektroniki binafsi Mashine ya kuhesabu) - kuwa na kompyuta ndogo ya mezani sifa za utendaji kifaa cha kaya na zima utendakazi. Hapo awali, kompyuta iliundwa kama mashine ya kompyuta; kama PC, pia inatumika kwa madhumuni mengine - kama njia ya kupata. mitandao ya habari na kama jukwaa la michezo ya tarakilishi. Mara nyingi, PC inaeleweka kama kompyuta za mezani, kompyuta za mkononi, kompyuta kibao na Kompyuta za mfukoni

    Fomati maandishi kama katika kazi iliyotangulia

Weka rangi ya fonti iwe "Nyekundu"

Badilisha mtindo wa fonti kuwa Bold

Weka ujongezaji wa mstari wa kwanza (Mstari mwekundu)

Weka mpangilio wa maandishi kuwa "Upana"

Sakinisha nafasi ya mstari sawa na 1.5

    Weka fremu kuzunguka maandishi ya aya yako na ujaze fremu kwa rangi ya kijani kibichi.

Kutoka kwa menyu ya Umbizo, chagua Mipaka na Kivuli. Kwenye kichupo cha Mpaka, chagua aina inayohitajika sura, weka rangi, aina na unene wa mstari kwa kubofya kwenye nafasi zinazofanana na kifungo cha kushoto cha mouse. Nenda kwenye kichupo cha Jaza. Kwenye kichupo cha Jaza, chagua rangi ya kujaza unayotaka.

MFANO:

Kompyuta binafsi, Kompyuta(Kiingereza)binafsi kompyuta , Kompyuta ), Kompyuta (kompyuta binafsi) ni kompyuta ndogo ya mezani ambayo ina sifa za uendeshaji za kifaa cha nyumbani na utendakazi wa ulimwengu wote. Hapo awali, kompyuta iliundwa kama mashine ya kompyuta; kama PC, pia hutumiwa kwa madhumuni mengine - kama njia ya kupata mitandao ya habari na kama jukwaa la michezo ya kompyuta. Mara nyingi, Kompyuta inaeleweka kama kompyuta za mezani, kompyuta ndogo, kompyuta kibao na Kompyuta za mfukoni.

Zoezi

    Ingiza herufi kwenye maandishi

Menyu "Ingiza", chagua "Tabia", kwenye uwanja wa "Font", weka font kwa "Wingdings". Chagua ishara inayotaka na kifungo cha kushoto cha mouse na bofya kitufe cha Ingiza.

MFANO:

ANWANI YA POSTA :

SIMU :

    Bandika kwenye maandishi tarehe ya sasa na wakati

Ingiza menyu, chagua Tarehe na Saa. Katika dirisha hili, katika uwanja wa "Formats", chagua umbizo linalohitajika tarehe na wakati na ubonyeze Sawa.

MFANO:

Zoezi

    Unda meza kulingana na sampuli

Menyu ya jedwali, Ingiza kipengee cha jedwali. Weka nambari inayotakiwa ya seli na safu wima. Ili kuunda gridi ya meza, tumia amri za "Unganisha Seli" na "Gawanya Seli". Mwelekeo wa maandishi unaweza kubadilishwa kupitia menyu ya "Format", kipengee cha "Maelekezo ya Maandishi". Ili kurekebisha mipaka na kujaza, kutoka kwa menyu ya Umbizo, chagua Mipaka na Kivuli. Kwenye kichupo cha "Mpaka", chagua aina ya sura inayotaka, weka rangi, aina ya mstari na unene.

MFANO:

fonti ya Times New Roman 13.5

BookMan Old Style 10 font

Fonti ya ARIAL 14

Fonti ya Courier New 11

Mwelekeo

Fonti ya Comic Scan MS 25

Zoezi

    Unda chati za sampuli

Ingiza menyu, chagua Chati. Jaza jedwali la data. Aina ya chati - histogram. Katika vigezo vya chati, taja jina la chati, uwezesha maonyesho ya lebo za thamani na meza za data.

Zoezi

1.Unda mchoro kwa kutumia Maumbo ya Kiotomatiki

    Unda mchoro , kwa kutumia WordArt