Kazi ya vitendo katika sayansi ya kompyuta "tunarudia uwezo wa mchakato wa maandishi - chombo cha kuunda vitu vya maandishi." Kazi ya vitendo "Marudio ya Microsoft WORD". Kuangalia assimilation ya nyenzo zilizosomwa

Aina za vitu na uainishaji wao. Uainishaji wa vitu vya kompyuta.

Kazi ya vitendo Nambari 4 "Tunarudia uwezo wa kichakataji cha maneno - chombo cha kuunda vitu vya maandishi».

Ramani ya kiteknolojia ya somo. FGOS LLC. darasa la 6

Pakua:


Hakiki:

Ramani ya kiteknolojia ya somo la sayansi ya kompyuta darasa la 6 Somo la 8

Mada ya somo: Aina za vitu na uainishaji wao. Uainishaji wa vitu vya kompyuta.

Kazi ya vitendo nambari 4 "Tunarudia uwezo wa kichakataji cha maneno - chombo cha kuunda vitu vya maandishi"

Aina ya somo - somo la kusasisha maarifa na ujuzi

Malengo ya somo:

somo - wazo la uhusiano "ni aina"; mbinu za uainishaji wa vitu vya kompyuta;

somo la meta - Uwezo wa ICT (ujuzi wa msingi wa kufanya kazi ndani mhariri wa maandishi); ujuzi katika kuchagua msingi wa uainishaji;

binafsi - kuelewa umuhimu wa ujuzi wa kompyuta kwa masomo na maisha; kuelewa maana ya kufikiri kimantiki.

Kazi za elimu zinazoweza kutatuliwa:

1) kuunganisha mawazo kuhusu uhusiano kati ya vitu;

2) fikiria uhusiano "ni aina";

3) kuanzisha dhana za uainishaji, uainishaji wa asili na bandia;

4) kuunganisha ujuzi wa uainishaji;

5) anzisha zana ya kuunda michoro ya uhusiano.

6) kurudia mbinu za msingi za kuunda vitu vya maandishi.

Dhana za kimsingi zilizojumuishwa katika somo:

kitu;

mtazamo;

uhusiano "ni aina";

mchoro wa aina mbalimbali;

Darasa;

uainishaji: uainishaji wa asili, uainishaji wa bandia;

msingi wa uainishaji.

Vyombo vya ICT vilivyotumika katika somo:

Kompyuta ya kibinafsi ya mwalimu (PC), projekta ya media titika, skrini;

Kompyuta za wanafunzi.

Nyongeza ya kielektroniki kwa kitabu cha kiada:

1) uwasilishaji "Aina ya vitu na uainishaji wao";

2) faili ya template Words.doc

Hatua ya somo

Shughuli za mwalimu

Shughuli za wanafunzi

  1. Kuhamasisha

Habari zenu! Kaa chini. Angalia ikiwa uko tayari kwa somo. Je, una vifaa vyote vya somo kwenye madawati yako? Leo hatuna nyenzo za kinadharia tu, lakini pia kazi ya vitendo ya kuvutia sana.

Vijana huangalia utayari wao kwa somo. Kujidhibiti.

  1. Sasisha

Jamani, katika somo lililopita tulikutana kiasi kikubwa dhana juu ya mada "Uhusiano wa vitu na seti zao" Je!

Jibu maswali yafuatayo: (na§ Kitabu cha maandishi 3)

Kitu ni nini?

Seti ya vitu ni nini?

Seti ndogo ni nini?

Toa mfano wa uhusiano kati ya vitu viwili.

Toa mfano wa uhusiano kati ya kitu na seti ya vitu.

Toa mfano wa uhusiano kati ya seti mbili za vitu.

Unawezaje kuibua mahusiano kati ya vitu?

ukaguzi wa kuona wa kazi kwenye kitabu cha kazi;

RT No. 35 (b), 37, 40 ilipewa

majadiliano ya kazi zilizosababisha ugumu;

Pamoja tunatatua fumbo la maneno "Uhusiano wa vitu na seti zao" (Na. 46).

Nambari 25 (ukurasa wa 19) RT Tunaifanya pamoja (kwa marudio), basikujua mada ya somo.

Vyombo vya habari vya kompyuta vinasambazwa kulingana na kanuni ya kurekodi habari, ni nini kilifanyika na habari hii?

Kwa nini hii ni muhimu?

Je, uainishaji ni uhusiano?

Ninaunda mada ya somo "Aina za vitu na uainishaji wao." Uainishaji wa vitu vya kompyuta".

Malengo yetu ya somo ni yapi?

Wavulana hutaja dhana kuu walizojifunza:

kitu; mtazamo; uhusiano "ni sehemu ya";

Mchoro wa utungaji.

Vijana wanatoa ufafanuzi.

Wanafunzi watoe mifano.

Jadili kazi.

Nambari 35 (b)

Nambari 37. a) 35-25=10 (sio kusoma shuleni) yaani aliyeandikwa katika Biblia moja;

b) 35-20=15 (si ya kikanda), yaani yule aliyerekodiwa katika Biblia moja;

saa 10; ni watu wangapi wameandikwa katika Biblia moja tu 10+15=25, ambayo ina maana katika Biblia 2. 35-25=10

d) 20-10=10 tu ya kikanda;

e)25-10=15 kwa shule pekee.

Wanafunzi wanazungumza. Wanafikia hitimisho kwamba habari hiyo imeainishwa. Uainishaji

Tunagundua kuwa uhusiano huo unaitwa "ni aina", na tutaainisha vitu vya kompyuta.

Wanafunzi huunda malengo ya somo:jifunze zaidi kuhusu uhusiano wa "is a species".

  1. Hatua ya uimarishaji wa msingi

Uwasilishaji wa nyenzo, uwasilishaji "Aina za vitu na uainishaji wao"

Kukamilisha kazi No. 48 (p. 43 RT)

Nambari 49 RT (p. 44)

Onyesha kwenye skrini, tazama

Vijana wanazungumza

Uamuzi wa pamoja. Uumbizaji katika vitabu vya kazi.

Nambari 48. Mhusika ni mjumbe wa sentensi; nomino - sehemu ya hotuba; printa - kifaa cha pato la habari; nambari - nambari ya busara; nyongeza - operesheni ya hesabu; mstatili - polygon (takwimu ya kijiometri); kitabu cha maandishi - kitabu; kipepeo - wadudu; mbwa ni mnyama.

Jadili mpango wa uainishaji

  1. Utumiaji wa ubunifu na upatikanaji wa maarifa katika hali mpya

Kukamilisha kazi ya vitendo No. 4 p. 129 (kitabu cha zamani) kazi 1, 2.

Tunajadili mpango wa kukamilisha kazi pamoja

Wanafunzi hukamilisha kwa kujitegemea kazi ya 1 na 2 ya kazi ya vitendo No.

  1. Habari juu ya kazi ya nyumbani, maagizo ya jinsi ya kuikamilisha

Wacha tuandike kazi ya nyumbani, nitaelezea.

Andika kazi ya nyumbani, jadili utekelezaji wa mradi mdogo

  1. Tafakari

Jamani, mmefanya kazi nzuri leo. Na kila mmoja wenu ajiwekee malengo na malengo mwanzoni mwa somo. Tuambie, umefikia matokeo yaliyopangwa?

Daraja kwa kazi ya vitendo

Vijana wanazungumza. Sikiliza ukadiriaji


Kazi ya vitendo

V kichakataji cha maneno Neno la MS

Utangulizi wa MSWord. Inaingiza maandishi. 3

Kuchagua vipande vya maandishi. Pendekeza ndani. 4

Uumbizaji wa maandishi. 6

Orodha. kumi na moja

Kuingiza picha. 14

Kufanya kazi na meza. 18

Kuchora katika Neno. 26

Vichwa na vijachini. Pagination. 28

Pagination. 31

Utangulizi wa MSWord. Inaingiza maandishi

Wacha tuangalie mambo kuu ya dirisha:

1) Dirisha la Kichwa(1)(ina jina la hati, jina la programu na vitufe vya kiwango cha chini (2)(anguka, fungua dirisha, funga) )

2) Menyu ya mlalo (4)

3) Upau wa vidhibiti: Kawaida, Uumbizaji(3)(ina amri zinazotumiwa mara kwa mara, ambazo ziko kwenye menyu ya mlalo)

4) Rula ya mlalo na wima (5)

5) Upau wa kusogeza wima na mlalo(kitambazaji) (6)

6) Upau wa hali (8)

7) Chora upau wa vidhibiti (9)

8) Eneo la kazi (7)

% Kazi nambari 1

Andika maandishi yaliyopendekezwa

Ikiwa wewe ni mvulana mzuri, usiweke kidole chako kwenye tundu,
Usicheze na waya: unajua kama kuna mbingu?

Ikiwa kuna cheche mahali fulani, au kitu kinavuta sigara,
Usipoteze muda wako - unahitaji kumwita mtu mzima.
Baada ya yote, sisi wenyewe tunajua kuwa moto unaweza kuwaka kutoka kwa cheche.

Jua jinsi ya kuwa na pesa na usiguse funguo,
Huko, kuzingatia ukweli huu, mawasiliano ya umeme.

Panya anaweza kuwa rafiki ikiwa hautamkosea.
Mfundishe kwa ustadi, usimzungushe bila kazi.

Ukiingia "jibu" na kompyuta inasema "hapana",
Usigonge kwenye onyesho, sheria bora fundisha!

Ikiwa mashine yako haifanyi kazi, unahitaji uvumilivu.
Hakuna matatizo hata kwa kompyuta smart!

Kila mtu anajua wengine: ili wasiruke kutoka viti vyao
Hakukuwa na kelele, hakuna kusukumana, hakuna kupigana juu ya kompyuta.

Hakuna mtu anayekuja kwetu katika nguo za manyoya na kanzu.
Marafiki, huwezi kuwa ofisini umevaa viatu vichafu.

Anza kazi madhubuti kwa idhini ya mwalimu,
Na kumbuka: wewe ni wajibu wa utaratibu katika ofisi!

Kuchagua vipande vya maandishi. Ujongezaji

Kuchagua vipande vya maandishi.

Nambari ya Kirumi 1 - I

Mbinu ya "buruta" au "buruta na kudondosha". Sogeza mshale kwenye ishara na uiburute. Mshale inaonekana kama I Sogeza mshale kwa neno na ubofye mara mbili kitufe cha kushoto cha panya.
Mbinu ya "buruta" au "buruta na kudondosha". Sogeza mshale kwenye ishara na uiburute. Mshale inaonekana kama I Sogeza mshale hadi mwanzo wa mstari, itachukua fomu ya mshale unaoelekea kulia na ubofye kitufe cha kushoto cha mouse.

kutoa

Mbinu ya "buruta" au "buruta na kudondosha". Sogeza mshale hadi mwanzo wa mstari, itachukua fomu ya mshale unaoelekea kulia na ubofye kitufe cha kushoto cha mouse huku ukishikilia kitufe cha ctrl.

Mbinu ya "buruta" au "buruta na kudondosha".

maandishi yote

Mbinu ya "buruta" au "buruta na kudondosha". Sogeza mshale hadi mwanzo wa mstari, itachukua fomu ya mshale ulioelekezwa kulia na ubofye kitufe cha kushoto cha panya mara tatu. Menyu ya mlalo - Hariri - Chagua zote

Ujongezaji

% Kazi nambari 1

1. Soma shairi “Nyumba Ambayo Jack Alijenga.” Angazia sehemu zinazorudiwa katika kila moja ya aya 7. Andika maandishi, na usiandike kila sehemu inayorudiwa tena, lakini ikili kwa kutumia shughuli za kunakili na kuirekebisha katika sehemu zinazofaa.

Nyumba ambayo Jack alijenga

Ambayo Jack alijenga.

Na hii ni ngano

Ambayo Jack alijenga.

Na huyu ni ndege mwenye furaha,

Ambao huiba ngano kwa werevu,

Ambayo huhifadhiwa kwenye chumbani giza

Ambayo Jack alijenga.

Hapa kuna paka

Ambao huiba ngano kwa werevu,

Ambayo huhifadhiwa kwenye chumbani giza

Ambayo Jack alijenga.

Hapa kuna mbwa bila mkia

Ambayo inatisha na kushika titi,

Ambao huiba ngano kwa werevu,

Ambayo huhifadhiwa kwenye chumbani giza

Ambayo Jack alijenga.

Na huyu ni ng'ombe asiye na pembe,

Alimpiga mbwa mzee bila mkia,

Nani huvuta paka kwa kola,

Ambayo inatisha na kushika titi,

Ambao huiba ngano kwa werevu,

Ambayo huhifadhiwa kwenye chumbani giza

Ambayo Jack alijenga.

Na huyu ni mwanamke mzee, mwenye mvi na mkali,

Anayenyonyesha ng'ombe asiye na pembe,

Alimpiga mbwa mzee bila mkia,

Nani huvuta paka kwa kola,

Ambayo inatisha na kushika titi,

Ambao huiba ngano kwa werevu,

Ambayo huhifadhiwa kwenye chumbani giza

Ambayo Jack alijenga.

2. Panga upya aya zote kwa mpangilio wa nyuma.

Uumbizaji wa maandishi

Wakati wa kuhariri maandishi, unaweza kutumia vipengele vifuatavyo vya kihariri:

Kubadilisha fonti Kubadilisha saizi ya herufi Kubadilisha mtindo wa fonti Mpangilio wa maandishi Badilisha rangi ya maandishi

% Kazi nambari 1

Fungua hati "Kanuni za Usalama za Vichekesho" Tengeneza kichwa cha shairi kwa herufi nzito. Kamilisha:

ü mstari 1 - kwa italiki;

ü Mstari wa 2 - ujasiri, italiki;

ü Mstari wa 3 - kwa ujasiri, chini ya mstari;

ü Mstari wa 4 – italiki, zilizopigiwa mstari.

Katika mstari wa 5, onyesha kila neno katika rangi tofauti. Katika 6, 7, 8, 9, onyesha kila mstari na rangi tofauti. Katika mstari wa 10 - 13, fanya herufi zote kuwa "o" katika saizi ya fonti 22, na "g" katika saizi ya 8. Kamilisha:

ü misemo "hawakupigania kompyuta" - kwa ujasiri;

ü "huwezi kuwa ofisini" - iliyopigiwa mstari, italiki;

ü "unawajibika" - kwa rangi nyekundu.

% Kazi nambari 2

Andika maandishi kwa kuzingatia umbizo la akaunti (alama 14):

kuingia vyuo vikuu

Tangu mapema miaka ya 90 katika vyuo vikuu kadhaa Shirikisho la Urusi mitihani ya sayansi ya kompyuta imeanzishwa, na kila mmoja taasisi ya elimu hufanya madai yake kwa masomo. Kwa mfano, V Chuo cha Jimbo mafuta na gesi iliyopewa jina hilo. Gubkina , V Moscow chuo kikuu cha serikali Bayoteknolojia iliyotumika haja ya kujua Lugha ya MSINGI , ambayo inaweza kuwa haijajumuishwa katika kozi ya shule ya sayansi ya kompyuta. KATIKA Petersburg State Engineering and Economic Academy mwombaji lazima awe anafahamu mfumo wa uendeshaji MS DOS.

Njia ya mtihani pia ni tofauti: mahojiano, mtihani wa maandishi, majaribio ya kompyuta.

Licha ya ukweli kwamba bado hakuna programu zilizoidhinishwa katika sayansi ya kompyuta, na haijakubaliwa juu ya lugha gani ya programu mhitimu wa shule anapaswa kuwa na ujuzi, bado kuna seti ya chini ya ujuzi, ujuzi na uwezo ambao mwombaji lazima aonyeshe. Ni lazima kuwa na ufahamu wa kiini cha somo, kujua muundo wa programu ya kompyuta na madhumuni ya vifaa vyake; kuzungumza angalau lugha moja ya programu, kuwa na uwezo wa kuelezea algorithms, bwana misingi ya algorithmization michakato ya kompyuta na ujifunze jinsi ya kuzipanga; kuwa na uwezo wa kuwakilisha taarifa katika gridi ya tarakimu ya kompyuta na kufanya shughuli za hesabu kwenye nambari ndani fomu iliyotolewa uwakilishi; kuwa na uwezo wa kurahisisha kazi za kimantiki na kuhesabu maadili yao kwa maadili yaliyopewa vigezo.

% Kazi nambari 3

Nyumba ya Mkate iliyorejeshwa hufungua milango yake kwa wageni na kukualika kwenye maonyesho:

"Tsars katika Tsaritsyn" - maonyesho ya mkusanyiko wa picha za watawala wa Urusi, zilizopatikana kwa msaada wa Serikali ya Moscow kwa Jumba la Makumbusho la Jimbo la Tsaritsyno.

"Tsaritsino kwa karne nyingi" - maonyesho yaliyotolewa kwa ufunguzi baada ya ukarabati wa jengo la Bread House ( Jengo la jikoni) Makumbusho ya Jimbo-Hifadhi "Tsaritsyno"

"Milo ya kifalme" - kazi bora za Jumba la Makumbusho ya Jimbo la Keramik na "Kuskovo Estate ya Karne ya 18"

"Valentin Yudashkin - Moscow" - maonyesho ya mkusanyiko wa mavazi yaliyotolewa kwa Moscow

% Kazi namba 4 (kazi ya kujitegemea)

Andika maandishi yaliyopendekezwa kulingana na mfano.

Chaguo 1

Wahusika na watendaji:

Petrov V.V. - Msanii wa watu wa Urusi

Mama- msanii

Watoto

Lyudmila- msanii

Daria- msanii

Semyon- msanii

Zabotin V.N. - msanii TolomeevB. A.

Goryacheva O. N. - msanii

Wasanii wa maigizo wakitumbuiza katika matukio ya umati

Mkurugenzi -

Meneja wa Hatua -

Msanii - Fabia E.

Chaguo la 2

Soma shairi "Mwandishi wa nyimbo":

Ningependa kwa neno moja

Nitamaliza huzuni na huzuni yangu,

Na kutupa neno hilo kwa upepo,

Ili upepo umpeleke kwa mbali

Mshairi ni mkubwa kiasi gani! Kwa maneno machache tu, yaliyounganishwa na wimbo, aliweza kueleza nguvu ya hisia, wepesi wa mawazo, na umashuhuri wa lugha ya Kirusi. Tunapata wepesi wa mtindo katika mengi, ikiwa sio yote, ya mashairi ya Mikhail Yuryevich.

Wingu la dhahabu lilipitisha usiku

Juu ya kifua cha mwamba mkubwa.

Mawingu ya mbinguni -

Watanganyika wa milele!

Na yeye mwenye kuasi.

Kutafuta dhoruba

Ni kama kuna amani katika dhoruba.

Chaguo la 3

Fomu ni kitu kinachowakilisha dirisha kwenye skrini ambamo vipengele vya udhibiti vimewekwa.

Ubunifu wa kuona GUI maombi ni kwamba vitu fulani huwekwa kwenye fomu kwa kutumia panya na "kuchorwa" wasimamizi vipengele. Leo tutafanya kazi ya vitendo juu ya kuweka kipengee kwenye fomu - vitambulisho(lebo).

Zoezi: Weka alama kwenye fomu ili uweze kusoma shairi:

Gladioli

Mbwa alikuwa akilinda gladioli.

Furaha ilitanda mbele yake.

Na upepo ukapiga nywele za mbwa

Na akasema: “Tazama kwa mbali kwa matumaini.”

Lakini mvua ya mawe ilipiga na gladioli ilivunjwa.

Thamani yao imepunguzwa.

Na alikufa!

V. Shefner

Chaguo 4

Mshairi: Niliandika shairi jipya. Unataka nikusomee?

Mwanamuziki: Hapana. niliandika wimbo mpya. Unataka nikuchezee?

Mshairi: Sitaki kusikiliza takataka yoyote! Twende kwa msanii umuulize ni kazi ya nani kuliko yangu au yako.

Mshairi na mwanamuziki wanakaribia msanii.

Mwanamuziki: Sikiliza wimbo wangu mpya!

Mshairi (wakati huo huo kama mwanamuziki): Sikiliza shairi langu jipya!

Msanii: Sina muda wa kusikiliza opus zako. naandika picha mpya. Hii itakuwa kito halisi. Rudi baada ya mwezi na utaona kwamba uchoraji wangu utakuwa bora zaidi duniani!

Je, unadhani ubunifu wa nani ni muhimu zaidi? Maoni yangu ni haya: kazi yoyote imeundwa kwa ajili ya umma. Picha lazima ionyeshwe, ushairi usome, muziki unachezwa, tu katika kesi hii ubunifu hufanya akili.

% Kazi nambari 5

1. Andika maandishi. Fikiria muundo wake. Tumia saizi ya herufi 16. Kichwa kiko katika fonti ya Arial, yenye herufi nzito.

Kompyuta katika ulimwengu wetu.

Siku hizi, labda ni ngumu kupata mtu ambaye hangekutana angalau mara moja katika maisha yake kompyuta. Kompyuta huja nyumbani kwetu, kusaidia kurahisisha kazi za watu. Programu mbalimbali inaweza kuelimisha na kuburudisha.

Kwa kutumia mtandao wa kimataifa Mtandao watu wanaweza kuwasiliana, kupata taarifa muhimu, hata ikiwa iko “upande ule mwingine wa ulimwengu.”

Ingiza mstari juu ya kichwa cha Chakula cha Mawazo (fonti ya italiki, ikiwa imepangiliwa kulia). Nakili maandishi mara 4. Sawazisha: maandishi ya kwanza - kwa upana, ya pili - kushoto, ya tatu - kulia, ya nne - katikati. Hifadhi faili kama Kompyuta. daktari

% Kazi Nambari 6

1. Maandishi haya yana herufi 304 na nafasi. Rekodi wakati na uandike maandishi. Tambua kasi ya uchapishaji (wahusika kwa dakika). Weka Tarehe Kwa Kutumia Amri Ingiza, Tarehe na Wakati.

Kwa mkurugenzi wa shule nambari 000

Glebova Alexey

Barua ya maelezo

Mimi, Alexey Glebov, nilichelewa kwa somo langu la sayansi ya kompyuta leo kwa sababu nilikuwa kwenye Mtandao usiku kucha na nikizungumza kwa bidii. Nilichukua Trojans kadhaa na minyoo huko, iliyoitwa Dk Kaspersky, na nilipata shida. Sitafanya tena.

Angalia ni maneno mangapi maandishi yako yana _____, vibambo _____ (Faili, Sifa, Takwimu)

Kuna aina mbili za orodha: zilizo na nambari na zilizo na vitone. Tofauti ni kwamba orodha iliyohesabiwa hutumia icons tofauti. Na katika zilizowekwa alama ni sawa.

Ili kuongeza orodha unahitaji kuchagua kipande kinachohitajika, na kisha:

% Kazi nambari 1

Andika maandishi yaliyopendekezwa. Unda orodha yenye nambari. Badilisha orodha iwe yenye vitone kwa kuchagua aina ya alama mwenyewe.

Kuna miti kama hiyo.

Mti wa matunda kutoka kwa familia ya mulberry. Mti wa soseji kutoka kwa familia ya begonia (Kigelia). Mti wa wasafiri kutoka familia ya ndizi (Ravenna madagascar). Mti wa chokoleti (moja ya aina ya jenasi ya theobroma). Mti wa pipi (goveniya). Lily ya mti wa bonde, mmea wa jenasi Clethra. "Ng'ombe wa mbao" hukua nchini Kosta Rika. Parachichi ni peari ya mamba kutoka kwa familia ya bay. Mti wa tikitimaji (papai). Ironwood (ironweed, parrotia persica). Mti wa karatasi, moja ya aina ya bussonetti. Mti wa Tallow wa familia ya maziwa. Mti wa sabuni wa familia ya Sapindaceae. Kibuyu cha chupa, kibuyu (lagenaria, kibuyu cha sufuria). Mti wa Sapota (sapodilla). Mitende ya Shelisheli. Mti wa basalt. Mti wa penseli (nyekundu au Virginia juniper). Carob (ganda la Tsaregrad). Velvichia. mlozi wa India. Ginkgo. Almaciga. Dracaena. Mbuyu.

% Kazi nambari 2

Andika maandishi kulingana na sampuli

Pythagoras

Pythagoras wa Samos (karne ya VI KK)

1. mwanafalsafa wa kale wa Kigiriki,

2. mtu wa kidini na kisiasa,

3. mwanzilishi wa Pythagoreanism,

4. mtaalamu wa hisabati.

Pythagoras inajulikana, kwa mfano, na utafiti wa:

sifa za nambari na uwiano,

· uthibitisho wa nadharia ya Pythagorean.

% Kazi nambari 3

Andika maandishi kulingana na sampuli

NINI KINAWEZA KUWA KWENYE FOLDA YA AKAUNTI YAKO

1. Pasipoti ya Baraza la Mawaziri (laced);

2. Majukumu (rasmi) ya mwalimu wa darasa;

3. Majukumu (rasmi) ya mwalimu;

4. Maagizo ya kujaza jarida;

6. Dondoo kutoka kwa amri "Katika kanuni za kazi za ndani za wafanyakazi wa shule No. ____"

7. Katika madarasa: kemia, biolojia, sayansi ya kompyuta, fizikia, utamaduni wa kimwili- maagizo juu ya kanuni za usalama (upatikanaji wa gazeti la usalama);

8. Maagizo ya kufanya kazi na TSO;

9. Kalenda na mipango ya mada;

10. Ratiba ya somo (mwenyewe ofisini);

11. Ratiba ya simu;

12. Ratiba ya madarasa ya ziada na klabu;

13. Ratiba ya mtihani. Kazi ya vitendo na maabara.

% Kazi nambari 4

1. Jifunze jinsi ya kujongeza maandishi, kuingiza herufi, na kuandika maandishi. Alama ya Ú inaweza kupatikana katika seti ya Wingdings.

KUNGA UNGA

Ú 400g. unga

Ú200g. mafuta

Ú0.5 vikombe vya maji

Kusaga siagi, kuongeza unga, maji, kuongeza kijiko 0.5 cha chumvi na kuikanda unga. Tumia unga kwa cheesecakes na pies.

Chaguo Pagination inafafanua mwanzo wa kuhesabu:

    endelea - nambari za ukurasa wa sehemu ya sasa huanza na nambari inayofuata nambari ukurasa wa mwisho sehemu iliyopita; kuanza na - kuhesabu huanza kutoka nambari iliyoonyeshwa kwenye uwanja upande wa kulia.

Ili kujumuisha nambari ya sura au kifungu kidogo cha hati katika nambari ya ukurasa, washa chaguo Jumuisha nambari ya sura . Kisha unahitaji kuonyesha ni mtindo gani wa uumbizaji unalingana na kiwango cha sura ambazo nambari zake utatumia. Unaweza kuchagua moja ya mitindo iliyojengwa. Baada ya kumaliza, bonyeza kitufe sawa.

Kuingiza Mifumo

Kuingiza fomula hufanywa kwa kutumia kipengee cha menyu Weka | Kitu . Katika sanduku la mazungumzo unahitaji kuchagua ukurasa Uumbaji .


Dirisha la kuingiza kitu kwenye hati Neno

Fomula imeundwa baada ya kuchagua Microsoft Equation 3.0 kutoka kwenye orodha Aina ya kitu .

Au kihariri cha fomula kinaweza kuitwa na ikoni inayolingana kwenye upau wa vidhibiti

Algorithm ya kuingiza formula inaweza kuwa kama ifuatavyo:

    weka mshale mahali ambapo unataka kuingiza formula; kutekeleza kipengee cha menyu Weka | Kitu na katika dirisha inayoonekana, chagua Microsoft Equation 3.0(chagua ikoni inayofaa kwenye upau wa zana); ingiza formula inayohitajika; Ondoka katika hali ya kuingiza fomula kwa kubofya kushoto nje ya fomula iliyoundwa.

Ili kuhariri fomula iliyoundwa, bonyeza mara mbili juu yake na kihariri cha fomula kitapakia. Kubofya mara moja kwenye formula kutaichagua (formula itawekwa kwenye mstatili na viwanja vidogo vyeusi kwenye pande). Baada ya uteuzi, unaweza kubadilisha saizi ya fomula (angalia klipu) au uifute kwa kubonyeza kitufe Futa kwenye kibodi.

% Kazi nambari 1

Andika maandishi yafuatayo kwa kutumia kihariri cha fomula.

Kutatua equation ya quadratic.

Ili kutatua equation ya quadratic ya fomu:

shoka 2 + bx + c =0

lazima kwanza kuhesabu kibaguzi kulingana na formula:

D=b 2 -4ac

Ikiwa D<0, то уравнение не имеет вещественных корней.

% Kazi nambari 2

Andika maandishi yafuatayo kwa kutumia kihariri cha fomula.

Katika hali nyingi, rasilimali ambazo viungo vinapaswa kuelekeza kwenye hati huundwa mapema. Katika kesi hii, hali ya kuunda hyperlink kwenye ukurasa wa Mtandao uliopo au faili inapaswa kutumika. Ili kuunda hyperlink katika hali hii, lazima ufanye shughuli zifuatazo.

Katika sanduku la mazungumzo la Ingiza Hyperlink, bofya Faili Iliyopo Au Ukurasa wa Wavuti kifungo kilicho kwenye Kiungo cha Paneli. Katika sehemu inayofaa, ingiza jina au URL ya ukurasa au faili ambayo ungependa kiungo kielekeze. Unaweza pia kuchagua jina au URL kutoka kwenye orodha iliyo hapa chini, au utafute faili kwa kutumia kitufe cha Faili kutafuta faili kwenye hifadhi yako ya ndani au mtandao wa ndani, au kitufe cha Ukurasa wa Wavuti kutafuta faili kwenye Mtandao. Ikiwa unataka kubofya kiungo ili kukupeleka kwenye eneo maalum katika hati unayofungua, bofya kitufe cha Alamisho. Matokeo yake, sanduku la mazungumzo litaonyeshwa kwenye skrini, kukuwezesha kuchagua moja ya alama katika hati iliyochaguliwa au mwanzo wa hati hii kama kitu kinacholengwa kwa kiungo. Chagua alama inayohitajika kutoka kwenye orodha na ubofye OK. Katika kisanduku cha Maandishi ya Kuonyesha, weka maandishi ambayo ungependa kutumia kuwakilisha kiungo kwenye ukurasa. Ikiwa umechagua maandishi yoyote kwenye hati kabla ya kufungua kisanduku cha kidadisi cha Chomeka Hyperlink, Neno litaonyesha maandishi hayo kiotomatiki kwenye sehemu ya Maandishi ya Kuonyesha.

Hyperlink inaweza kupewa sio tu kwa maandishi ya hati, lakini pia kwa kitu cha picha. Ili kufanya hivyo, kabla ya kupiga simu Ingiza kisanduku cha mazungumzo cha Hyperlink, chagua kipengee cha picha ambacho unataka kugawa kiungo. Baada ya kuunda kiungo, kubofya kwenye mchoro huu kutafungua hati inayolengwa ya kiungo kilichoundwa. Mbinu hii mara nyingi hutumiwa na watengenezaji wa kurasa za Wavuti ili kuunda vifungo vya picha.

Ikiwa ungependa kidokezo kionekane unapoelea kipanya chako juu ya kiungo huku hati ikionyeshwa kwenye kivinjari au Neno, bofya kitufe cha ScreenTip. Katika sanduku la mazungumzo linalofungua, ingiza maandishi yanayohitajika na ubofye kitufe cha OK. Bonyeza OK katika sanduku la mazungumzo la Ingiza Hyperlink.

Unapounda viungo vya mwanzo na vichwa vya hati, Neno huunda alamisho zinazolingana kiotomatiki. Hata hivyo, ikiwa unataka kuunda kiungo kwa kipande kingine cha maandishi au kitu kwenye hati, lazima kwanza uweke alamisho kwa maandishi au kitu hiki. Ili kuunda alamisho katika Neno, unahitaji kufuata hatua hizi:

Chagua maandishi au kitu unachotaka kualamisha. Chagua amri ya Ingiza > Alamisho (Ingiza > Alamisho). Matokeo yake, sanduku la mazungumzo ya Alamisho litaonyeshwa kwenye skrini, iliyoonyeshwa kwenye Mchoro 1. Katika uwanja wa Jina la Alamisho, ingiza jina ambalo unataka kukabidhi kwa alama unayounda.

Neno hukuruhusu kuunda alamisho ambazo majina yao yana herufi za alfabeti ya Kirusi. Alamisho kama hizo pia zinaungwa mkono na vivinjari kadhaa. Walakini, wakati wa kubainisha majina ya alamisho kwa ajili ya matumizi katika hati za HTML zinazokusudiwa kuchapishwa kwenye Mtandao, inashauriwa kuwa majina ya alamisho yawe na pekee. barua, nambari na mistari chini. Hii itaepuka masuala ya uoanifu yasiyotarajiwa. kurasa za wavuti na vivinjari tofauti.

Bofya kitufe cha Ongeza.

https://pandia.ru/text/77/496/images/image089_1.jpg" width="469" height="370 src=">

Kielelezo cha 2. Neno hukuruhusu kuunda viungo kwa vitu vilivyo katika hati sawa na kiungo unachounda

Chagua moja ya vitu hati ya sasa, ambayo unataka kuunganisha kiungo unachounda. Kwa hiari, katika sehemu ya Maandishi ya Kuonyesha, weka maandishi ambayo yatatumika kuwakilisha kiungo kwenye ukurasa. Ikiwa ungependa kuonyesha kidokezo cha zana unapoelea kipanya chako juu ya kiungo, bofya kitufe cha Skrini na uweke maandishi ya kidokezo unachotaka. Bofya Sawa.

Wakati wa kuendeleza Wavuti, hali inaweza kutokea wakati hati ambayo unataka kuunganisha hyperlink inayoundwa bado haijaundwa. Katika hali kama hiyo, Neno hukuruhusu kuunda hati mpya wakati huo huo na kuunda kiungo kwake. Ili kuunda kiungo cha hati mpya, fuata hatua hizi:

Bonyeza kitufe cha Ingiza Hyperlink kwenye upau wa zana wa Kawaida au chagua Ingiza > Kiungo (Ingiza > kiungo). Katika sanduku la mazungumzo la Chomeka Hyperlink, bofya kitufe cha Unda Hati Mpya kilicho kwenye paneli ya Kiungo Ili upande wa kushoto wa kisanduku cha mazungumzo. Kama matokeo, muonekano wa sanduku la mazungumzo utabadilika, kama inavyoonyeshwa kwenye takwimu.

% Kazi No. 1 (Kazi ya mwisho ya ubunifu)

Chagua mada inayokuvutia. Na uipange kwenye kurasa kadhaa kama ifuatavyo (hifadhi kila ukurasa kama hati tofauti):

Ukurasa wa nyumbani. Weka jina la mada yako juu yake, picha inayoonyesha maudhui ya mada yako na maelezo mafupi uwasilishaji zaidi (unaweza kuunda jedwali la yaliyomo). Kwa muundo mzuri zaidi, tumia usuli au usuli wa ukurasa. Unda kurasa 2-3 au zaidi zinazoelezea mada yako. Hifadhi kila ukurasa kama hati tofauti. Unda ukurasa wenye fumbo la maneno kwenye mada yako. Kamilisha majibu ya fumbo la maneno. Ongeza viungo vya "ijayo" na "iliyotangulia" kwa kila ukurasa ili kukuruhusu kuvinjari kati ya kurasa. Fikiria ni viungo gani vingine ambavyo vitashauriwa kuongeza katika kazi yako ("mwanzo wa hati", "hadi mwisho wa hati", "jedwali la yaliyomo", mpito kati ya sura tofauti, nk). Angalia ikiwa viungo vinafanya kazi. Fungua kila ukurasa na uhifadhi kama HTML. Badilisha viungo. Kagua kazi yako tena. Jibu swali: "Ni nini kilibadilika wakati ulifuata viungo katika kesi ya kwanza na ya pili?"

Kazi 1 (kwa Windows). Tahajia

  1. Fungua kichakataji cha maneno Neno.
  2. Tafuta na uchunguze upau wa kichwa, menyu kuu, riboni za zana, eneo la kazi, upau wa hali. Kagua utendakazi wa vitufe ambavyo tayari unajua kwenye kichupo cha Nyumbani na ugundue vitendaji vya vitufe vipya, orodha na sehemu kwenye kichupo hiki.
  3. Fungua hati Error.doc(folda Nafasi tupu).

    Kwa hii; kwa hili:

    1. kwenye menyu kuu Faili chagua kipengee Fungua;
    2. kwenye dirisha inayoonekana Kufungua hati, kufungua folda kwa sequentially, chagua moja ambayo hati iko;
    3. Bofya mara mbili ili kufungua hati unayotaka.
  1. Ona kwamba baadhi ya maneno na sentensi zimepigiwa mstari kwa mistari nyekundu na kijani kiwimbi. Mstari mwekundu unaonyesha kuwa kuna uwezekano mkubwa wa kosa katika neno au kwamba haliko kwenye kamusi ya kompyuta. Mstari wa kijani unaonyesha kuwa sentensi ina viakifishi visivyo sahihi. Jaribu kurekebisha makosa yaliyogunduliwa na kichakataji maneno mwenyewe.
  2. Angalia1.
  3. Fungua tena hati Error.doc.
  4. Endesha uthibitishaji wa hati kwa kutumia amri Tahajia kwenye kichupo Kagua au ufunguo F7.
  5. Chambua kwa uangalifu habari inayoonekana kwenye kisanduku cha mazungumzo Tahajia na utumie vitufe vya amri vinavyofaa kufanya mabadiliko au kuruka maneno yenye alama.
  6. Hifadhi hati iliyosahihishwa kwenye folda ya kibinafsi chini ya jina Angalia2 na funga programu.

Kazi ya 1 (kwa Linux). Tahajia

Kazi ya 2. Kuunda hati ya maandishi

  1. Fungua kichakataji cha maneno.
  2. Kwenye kitawala cha mlalo, weka alama ya kujongea ya mstari wa kwanza hadi 1 cm.
  3. Sakinisha fonti Arial, saizi ya fonti 14 , mpangilio wa upana. Ingiza maandishi yafuatayo:

      Maandishi ni kauli inayohusiana kisemantiki na kisarufi kwa njia ya mdomo au kimaandishi. Sifa kuu za maandishi ni mshikamano na uadilifu. Sentensi zilizojumuishwa katika maandishi zimepangwa kwa mpangilio fulani. Hii inaunda mshikamano katika maandishi. Uadilifu huipa maandishi umoja wa kisemantiki. Kila maandishi yana maudhui fulani. hizo. ina mada yake. Sentensi katika maandishi haziunganishwa tu na mada, bali pia na wazo kuu. Sentensi kadhaa zinazoelezea wazo moja zimeandikwa katika aya tofauti.

  4. Kwa kutumia zana zako za kuchakata maneno, angalia hitilafu katika maandishi uliyoandika.
  5. Gawanya maandishi katika aya. Ili kufanya hivyo, tumia vitufe vya mshale (vifunguo vya mshale) au panya ili kuweka mshale mahali unapotaka (mwisho wa aya) na ubonyeze. Ingiza.
  6. Kwa kutumia kifungo Vibambo visivyochapisha onyesha alama za uumbizaji kwenye skrini na uhakikishe kuwa herufi zinazoweka alama kwenye ncha za aya ziko katika sehemu sahihi. Hakikisha aya zote zinaanza na mstari mwekundu.
  7. Kumbuka jinsi wanavyojitokeza maneno ya mtu binafsi na mistari. Kamilisha muundo wa maandishi kama ifuatavyo:

      Maandishi- ni kauli yenye maana na inayohusiana kisarufi kwa njia ya mdomo au kimaandishi. Sifa kuu za maandishi ni muunganisho Na uadilifu.

      Matoleo, iliyojumuishwa katika maandishi, iko? kwa utaratibu fulani. Hii inaunda mshikamano katika maandishi.

      Uadilifu huipa maandishi umoja wa kisemantiki^ Kila kifungu kina fulani maudhui, i.e. ina mada yake.

      Sentensi katika maandishi haziunganishwa tu na mada, bali pia na wazo kuu. Sentensi kadhaa zinazoelezea wazo moja zimeandikwa katika aya tofauti.

  8. Hifadhi faili kwenye folda yako ya kibinafsi chini ya Nakala ya jina na funga programu.

Sasa unajua jinsi gani

  • fungua, hariri na uhifadhi hati katika kichakataji cha maneno;
  • fanya ukaguzi wa spell katika processor ya maneno;
  • sakinisha ujongezaji wa aya na kuvunja maandishi katika aya katika mchakato wa maneno;
  • chagua kipande cha maandishi (sehemu ya kiholela, mstari, neno, aya) na ubadilishe mtindo wa fonti katika kichakataji maneno.